การตั้งกองบุญนอกสถานที่ อย่างเช่น วัดเราจะเริ่มต้นอย่างไรบ้างค่ะ

• 3 ตอบ
  • 1723 อ่าน

*

jumsirilux

• Newbie
  • *
  • 29
ถ้าเราเริ่มฝึกใหม่ๆอยากไปตั้งกองบุญตามวัดค่ะ รบกวนขอคำแนะนำจากอาจารย์Benด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

*

benfever

• Administrator
  • Hero Member
  • 798
เวลาไปวัด ไปอยู่หน้าวิหาร เจดีย์ อุโบสถ ที่ใดก็ได้ที่คนไปกราบไหว้เยอะๆ

ตาดู หรือนึกรูปใครจะใหญ่เกินกรรม /หลวงปู่ดู่ /หลวงตาม้า
มือกำพระผงจักรพรรดิ
จิตนึกถึงพระ อธิษฐาน "ขอให้หลวงปู่ดู่ หลวงตามัามช่วยแผ่บุญ ครอบวิมาน ปรับภพภูมิรอบบริเวณวัดนี้ ขออัญเชิญภพภูมิทั้งหมดที่อยู่รอบบริเวณวัดนี้ ที่เคยเดี่ยวข้องกับวัดนี้ และเคยเกี่ยวข้องกับคนในวัดนี้ทั้งหมด ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน อนาคต ทั้งหมดทุกผู้ทุกนาม มาสวดจักรพรรดิ กับข้าพเจ้าตลอดชีวิต ขอให้ทุกท่านตามหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน อนาคตทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าอนุญาตให้ทุกท่านร่วมโมทนาบุญกับข้าพเจ้า รับบุญจากข้าพเจ้า ผ่านบุญจากข้าพเจ้าได้ตลอดชีวิต มาสงเคราะห์ช่วยเหลือเกื้อกูลข้าพเจ้าในการเวียนว่ายตายเกิด เอาบุญไป เอาตังมา"
นะโม3 จักรพรรดิ1-5 สัพเพ3
กล่าวเพิ่ม "หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ช่วยตั้งกองบุญให้ลูกด้วย"

*

jumsirilux

• Newbie
  • *
  • 29
ขอบพระคุณค่ะอาจารย์Ben
กราบสาธุ สาธุ สาธุค่ะ

โมทนาสาธุค่ะๆ ขอบคุณค่ะ