วิธีที่จะปลดภาระทุกอย่างทางโลก ที่ทำให้สบาย

• 4 ตอบ
  • 4670 อ่าน

*

benfever

• Administrator
  • Hero Member
  • 798
 เอาแบบที่เค้าทำสำเร็จกันแล้วนะคะ มาเล่าให้ฟัง บางคนอธิษฐานไม่เป็น บางคนไม่นึกหลวงปู่จริงๆ จังๆ บางคนใจไม่เชื่อจริง ยังลังเลอยู่ บางคนท้อหนัก เจอปัญหาเยอะ แต่วิธีเปิดประตูบุญเข้ามาคือ บอกหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้าไปนะคะ ว่าขอช่วยงานท่านจนสุดกำลัง สุดความสามารถ ให้ส่งงานมาเลยไม่เกี่ยง จะทำเต็มที่ ขอให้หลวงปู่หลวงตาช่วยเคลียร์ปัญหา...... ให้ยุติสำเร็จโดยฉับพลันทันตาเห็น /หรือใครเป็นหนี้ ก็ขอไปเลยว่าขอเงินสดปิดหนี้ทั้งหมดได้สำเร็จโดยฉับพลันทันตาเห็น ระบุเวลาไปเลยนะคะ /ใครมีปัญหาอะไรก็บอกท่านไปเลย

สำคัญที่ช่วยงานท่านจริงหรือเปล่า นึกถึงท่านจริงหรือเปล่า เพราะบางคนนึกแต่ปัญหามากกว่า คนที่เค้าสำเร็จแล้ว เค้าอธิษฐานตามนี้ นึกแต่หลวงปู่หลวงตาตลอดเวลาที่นึกได้ ไม่กลัวปัญหาที่เกิด คือไม่สนใจปัญหา ปล่อยไปเลย อะไรจะเกิดก็เกิด ขอคิดถึงแต่หลวงปู่หลวงตา ช่วยงานท่านอย่างเดียว เค้าคิดแบบนั้น เพราะเค้าอธิษฐานแล้ว และมั่นใจว่าหลวงปู่หลวงตาให้สิ่งที่อธิษฐานได้แน่นอน

เพราะฉะนั้นมันอยู่ที่ใจ อยู่ที่ความขยัน อยู่ที่ตัวเราว่าเอาจริงเอาจังแค่ไหน ถ้าบอกทำแล้วยังไม่เห็นผล แสดงว่ายังไม่พอ หรือขาดข้อใดข้อหนึ่งไปแน่นอน เพราะที่ benfever บอกไมว่าเรื่องใดก็ตาม ล้วนพิสูนจ์แล้ว จึงนำมาเผยแพร่ต่อ ทุกท่านต้องเข้าใจก่อน เข้าใจที่มาที่ไป เข้าใจในสิ่งที่อธิษฐาน ต้องทำให้เป็น บางคนหาเงินหลักสิบล้านมาปิดหนี้ เค้าทำจริงภายใน 7 วันเห็นผล บารมีหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ท่านช่วยเหลือคุ้มครองคนที่ทำจริงค่ะ

ช่วยงานท่านคือ สวดมนต์ภาวนา แผ่เมตตา โมทนา บันทึกบุญตลอดทั้งวัน โดนไม่สนใจเรื่องทางโลก เอาแต่เรื่องทางธรรม เดี๋ยวเรื่องดีๆ ทางโลกวิ่งเข้ามาหาเราเอง

ลองทำดูค่ะ อธิษฐานกันดู เหมือนง่ายแต่ไม่ง่าย เหมือนยากแต่ไม่ยาก อยู่ที่เราล้วนๆ สูตรนี้สุดๆ แล้ว

Re: วิธีที่จะปลดภาระทุกอย่างทางโลก ที่ทำให้สบาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 04:53:45 PM »
สาธุค่ะๆ ขอบคุณค่ะอาจารย์เบน

*

Suphika

• Platinum
  • Jr. Member
  • 65
Re: วิธีที่จะปลดภาระทุกอย่างทางโลก ที่ทำให้สบาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 05:38:09 PM »
ขอบพระคุณค่ะ ^^ อนุโมทนาสาธุค่ะ

*

jumsirilux

• Newbie
  • *
  • 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 06:12:38 AM »
สาธุๆๆค่ะ อาจารย์เบน ขอบพระคุณมากๆค่ะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 02:32:28 PM »
สาธุ อนุโมทามิ ขอบพระคุณค่ะอาจารย์เบน